03:28 EDT Thứ tư, 19/09/2018

 Chuyên nghiệp - Minh bạch - Hiệu quả
 

linh tây tower

Danh mục tin tức

TIN VẮN

  • Quy tắc ứng xử của công chức, viên chức, người hợp đồng lao động ngành Hải quan
    Ngày 18/02/2013 Tổng cục trưởng Nguyễn Ngọc Túc ký quyết định số 557/QĐ-TCHQ về việc ban hành quy tắc ứng xử của công chức, viên chức, người hợp đồng lao động ngành Hải quan
    http://haiquancamau.gov.vn/lawsmoi/view-60-557-QD-TCHQ/

LIÊN KẾT WEBSITE

TỶ GIÁ

Tháng Chín 19, 2018, 2:47 am
Mua Bán
AUD 16,672.38 16,956.14
CAD 17,708.04 18,063.95
CHF 23,827.77 24,306.29
DKK - 3,702.11
EUR 26,984.87 27,306.90
GBP 30,285.72 30,770.58
HKD 2,927.05 2,991.81
INR - 332.12
JPY 204.78 212.98
KRW 19.13 21.40
KWD - 79,799.94
MYR - 5,661.00
NOK - 2,901.79
RUB - 384.50
SAR - 6,440.94
SEK - 2,648.83
SGD 16,794.56 17,097.60
THB 701.70 730.97
USD 23,260.00 23,340.00
Tra cứu tỷ giá: Ngân hàng nhà nước Việt Nam

THĂM DÒ Ý KIẾN

Website này có hữu ích cho bạn không?

Rất hữu ích

Hữu ích

Đáp ứng yêu cầu

global ads

Trang nhất » Tin Tức » Tin tức tổng hợp » Tin Hải quan Cà Mau

Hướng dẫn thủ tục nộp bổ sung C/O

Thứ ba - 12/09/2017 02:44
Ngày 11/9/2017, Tổng cục Hải quan vừa có công văn số 5975/TCHQ-GSQL hướng dẫn thủ tục nộp bổ sung C/O theo căn cứ quy định tại khoản 3, Điều 20 Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính.
Theo đó, khi thực hiện nộp bổ sung C/O, người khai hải quan khai nội dung thông tin khai bổ sung trên tờ khai AMA thông qua hệ thống (đối với tờ khai hải quan điện tử) hoặc khai bổ sung theo mẫu số 03/KBS/GSQL Phụ lục V ban hành kèm theo Thông tư 38/2015/TT-BTC (đối với tờ khai hải quan giấy) và nộp C/O trong vòng 30 ngày kể từ ngày đăng ký tờ khai.
Hướng dẫn này được thực hiện đối với trường hợp nộp C/O (trừ C/O mẫu VK, KV và mẫu EAV) sau thời điểm làm thủ tục hải quan là “Trường hợp chưa có bản chính C/O tại thời điểm làm thủ tục hải quan, người khai hải quan phải khai báo việc nộp bổ sung C/O trên tờ khai hải quan và nộp C/O trong vòng 30 ngày kể từ ngày đăng ký tờ khai hải quan...” theo hướng dẫn của Bộ Tài chính tại công văn số 13959/BTC-TCHQ ngày 04/10/2016.

Tác giả bài viết: Thu Hương – Phòng Nghiệp Vụ

Tổng số điểm của bài viết là: 1 trong 1 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

DỊCH VỤ HẢI QUAN

TIỆN ÍCH

Danh bạ ĐT

Thư viện ảnh

Phóng sự

Tài liệu

HỔ TRỢ TRỰC TUYẾN

Đường dây nóng
Name: Tổng đài TCHQ
------------------------------------------
Người phát ngôn

THỐNG KÊ TRUY CẬP

Đang truy cậpĐang truy cập : 8

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 1953247

linh tây tower