14:14 EDT Thứ bảy, 18/08/2018

TIN VẮN

  • Quy tắc ứng xử của công chức, viên chức, người hợp đồng lao động ngành Hải quan
    Ngày 18/02/2013 Tổng cục trưởng Nguyễn Ngọc Túc ký quyết định số 557/QĐ-TCHQ về việc ban hành quy tắc ứng xử của công chức, viên chức, người hợp đồng lao động ngành Hải quan
    http://haiquancamau.gov.vn/lawsmoi/view-60-557-QD-TCHQ/

LIÊN KẾT WEBSITE

TỶ GIÁ

Tháng Tám 18, 2018, 1:59 pm
Mua Bán
AUD 16,733.28 17,018.08
CAD 17,461.89 17,812.85
CHF 23,057.89 23,520.94
DKK - 3,610.99
EUR 26,308.54 26,622.49
GBP 29,279.73 29,748.50
HKD 2,925.15 2,989.87
INR - 344.61
JPY 205.94 212.40
KRW 19.10 21.37
KWD - 79,677.53
MYR - 5,715.67
NOK - 2,792.72
RUB - 387.73
SAR - 6,439.04
SEK - 2,567.32
SGD 16,735.99 17,037.98
THB 687.60 716.28
USD 23,255.00 23,335.00
Tra cứu tỷ giá: Ngân hàng nhà nước Việt Nam

THĂM DÒ Ý KIẾN

Website này có hữu ích cho bạn không?

Rất hữu ích

Hữu ích

Đáp ứng yêu cầu

Trang nhất » Hỏi - Đáp

Các vấn đề thắc mắc liên quan tới thuế.
Nếu bạn muốn gửi câu hỏi đến chúng tôi vui lòng click chuột vào đây để Đặt câu hỏi
Lên phía trên
Xuất khẩu lô hàng theo loại hình kinh doanh sang Úc
Câu hỏi:
Công ty chúng tôi có xuất khẩu lô hàng theo loại hình kinh doanh sang Úc. Nhưng do lỗi trong quá trình đóng gói bao bì không đúng hướng dẫn của khách hàng nên đã bị trả lại Việt Nam. Xin hỏi nếu như trường hợp trên thì khi làm thủ tục nhập khẩu thì chúng tôi có khai báo thuế nhập khẩu hay không và có cộng thuế nhập khẩu vào trị giá để tính thuế GTGT hay không.
Trả lời:
           Căn cứ quy định tại khoản 7 Điều 10 Thông tư 194/2010/TT-BTC đã hướng dẫn rõ người khai hải quan, người nộp thuế có trách nhiệm tự xác định, tự kê khai đầy đủ, chính xác, trung thực các tiêu chí trên tờ khai, các yếu tố làm căn cứ tính thuế hoặc xét giảm thuế, xét hoàn thuế, không thu thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu; số tiền thuế được xét hoàn, không thu thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc kê khai này. Do đó, hàng hóa đã xuất khẩu nhưng phải nhập khẩu trở lại Việt Nam, người khai hải quan, người nộp thuế cũng phải kê khai tính thuế trên tờ khai nhập khẩu theo quy định.
          Theo khoản 2 Điều 7 Thông tư 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012, thì giá tính thuế đối với hàng hóa nhập khẩu là giá nhập khẩu tại cửa khẩu cộng (+) với thuế nhập khẩu (nếu có), cộng (+) với thuế tiêu thụ đặc biệt (nếu có), cộng (+) với thuế bảo vệ môi trường (nếu có). Giá nhập tại cửa khẩu được xác định theo quy định về giá tính thuế hàng nhập khẩu.
Trường hợp hàng hóa nhập khẩu được miễn, giảm thuế nhập khẩu thì giá tính thuế GTGT là giá nhập khẩu cộng (+) với thuế nhập khẩu xác định theo mức thuế phải nộp sau khi đã được miễn, giảm.
 

DỊCH VỤ HẢI QUAN

TIỆN ÍCH

Danh bạ ĐT

Thư viện ảnh

Phóng sự

Tài liệu

HỔ TRỢ TRỰC TUYẾN

Đường dây nóng
Name: Tổng đài TCHQ
------------------------------------------
Người phát ngôn

THỐNG KÊ TRUY CẬP

Đang truy cậpĐang truy cập : 10

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 1918932

linh tây tower